Home Diễn đàn Hỏi đáp các lỗi liên quan đến Game & Phần Mềm Hướng Dẫn Đăng Bài Hỏi Đáp Lỗi Nhanh

Dán nhãn: 

Đang xem 35 luồng phản hồi
  • Người viết
      HaDoanTV
      Quản lý

Chào các bạn, nếu các bạn đọc dòng này chứng tỏ đang loay hoay không biết đăng bài hỏi đáp nhanh thế nào. Hiện tại HaDoanTV hỗ trợ mọi lỗi game và phần mềm trực tiếp tại đây, các bạn đăng hỏi đáp sẽ được hỗ trợ hết mình từ các admin và cộng đồng Fan HaDoanTV. Đừng quên tham gia máy chủ Discord HaDoanTV của chúng tôi để nhận nhiều hỗ trợ khác từ cộng đồng thành viên khác: Tham Gia Discord HaDoanTV

• Chủ đề này đã được điều chỉnh 7 months, 3 weeks trước bởi HaDoanTV.
      Nguyen Huu Duc
      Thành viên

sao e an’ vao duong link. no cu’ chuyen vao link filecrypt the a.

HaDoanTV
      Quản lý

Đường link nào chứ e, nói rõ ra

Anh
      Thành viên

Hi anh

Em cài mortal Kombat 11 bản chạy bằng disk, zô game dc rồi nhưng được 1 tí là cash ra ngoài. Mong anh hỗ trợ giúp em

Thanks

HaDoanTV
        Quản lý

tạo riêng 1 bài đăng tại đây như các bạn để được trợ giúp nhé: Hỏi Đáp Lỗi

thanh xuan
      Thành viên

chào admin. Những người khác thì mình rông rõ, riêng máy mình dùng google chrom ấn vào link tải lại hiện lại trang cũ. không có số đếm hay chuyển trang mới gì hết. mong admin giúp đỡ. xin trân thành cảm ơn.

HaDoanTV
        Quản lý

Tốt nhất bạn nên gỡ trình duyệt ra rồi cài lại trình duyệt và thử lại. Nếu vẫn bị thì bạn nên reset win máy bạn về trạng thái ban đầu. Máy bạn đang chặn link rồi đó chứ mọi người vẫn lấy bình thường

Bảo
      Thành viên

cho em hỏi vì sao em không setup được game sau khi tải về mày?

HaDoanTV
        Quản lý

e bị gì thì mô tả kèm ảnh rõ ràng ra nhé

Bảo
        Thành viên

sau khi em tải game về mày rồi giải nên và setup thì trong khi đang setup nó tự động ngưng lại khi chưa setup hoàn chỉnh

HaDoanTV
        Quản lý

Nó là game gì chứ e

Bảo
        Thành viên

SWORD ART ONLINE Alicization Lycoris

HaDoanTV
        Quản lý

Tải lại file game trên hadoantv.com bằng IDM và chuẩn bị ổ cứng cài game tầm 80G trống. Nếu đã làm vẫn vậy thì reset hoặc cài mới lại win rồi hãy cài game

Candy
      Thành viên

anh ơi hỗ trợ dùm e file gta v part 1 đã bị quá tải bên driver rồi ạ

HaDoanTV
        Quản lý

Có thể tải các link dự phòng khác nhé, còn ko thì chờ bớt người tải thôi e. Hiện tại đang đông người tải

NguyenAnhKhoa
      Thành viên

https://filecrypt.co/Container/C899F6E6A4.html trang nay sau khi chờ có mật khẩu gì này admin

HaDoanTV
        Quản lý

Pass: hadoantv.com

DSK
      Thành viên

ad ơi con shogun 2 em vào chơi thì ok , nhưng sau khi out game ra thì không vào lại được

HaDoanTV
        Quản lý

e tắt window defender và diệt virus đi rồi giải nén cài lại nhé

Nguyen Huu Duc
      Thành viên

ad ơi sao e tải radmin về rồi,e join phòng thì no cứ bảo e offline vậy ạ.Mặc dù là mạng e bình thường và e ấn online rồiảnh của lỗi

HaDoanTV
        Quản lý

Ko xem được ảnh và bạn chú ý đọc kĩ hướng dẫn bên dưới bài viết game

thanhtan
      Thành viên

sao game resident evil 6 ko save duoc add oi chi e cach save voi

HaDoanTV
        Quản lý

Tạo riêng 1 bài yêu cầu hỗ trợ như mn đang làm

thanhtan
      Thành viên

la sao minh ko ad oi

MMOmonster
      Thành viên

Cho em hỏi là trong khi đang tải file game sea of thieves qua IDM mà nó báo file corrupted thì tức là sao ạ và cách khắc phục như thế nào ạ.

Chunnies
      Thành viên

Chào anh em BQT HaDoanTV

Tình hình là giãn cách xã hội nên ngoài giờ làm online mình có tìm lại game GTA Vice city bản việt hóa full mod của HaDoanTV để tìm về tuổi thơ :)) Nhưng nó rất hay bị lỗi đang chơi văng ra ngoài. Mình xem video hướng dẫn cài đặt trong đó có hướng dẫn sửa lỗi luôn. Mình làm đến đoạn xóa file gta_vc.set trong thư mục GTA Vice City User Files đi rồi nhưng vào đến đoạn Data execution prevention thì nó lại bị ẩn đi 2 mục chọn nên không Add được tiếp như trong video hướng dẫn.

Rồi mình vào lại game (mà k sửa lỗi nữa) thì k vào được game nữa. Do thiếu file gta_vc.set mà mình lên google tìm k có file đấy để down lại về. HaDoanTV có cách nào sửa lỗi không chỉ giúp mình với hoặc có file gtc_vc.set cho mình link down lại với

Thanks BQT

ewfregreg
      Thành viên

ad ơi sao mình bật con call of duty lên chơi lần hai vào thì nó có một cái thanh gì đó ở trên cùng mà nó giống kiểu thanh chat ấy, mình ấn w để di chuyển thì nó không hề đi mà chỉ hiện w lên cái thanh đó, mình mong ad chỉ mình sửa lỗi này để mình còn chơi game

HaDoanTV
        Quản lý

tắt window defender đi và tắt unikey đi khi chơi nhé

ewfregreg
        Thành viên

mình tắt cả hai rồi mà vẫn không đc ko bt phải lm sao nx

HaDoanTV
        Quản lý

Bạn đăng bài tại Discord HDOanTV mục hỏi đáp kèm ảnh minh họa để các ad xem

huyvietnguyen
      Thành viên

Chào add và anh em mình đã down và cài đặt xong game COD Morden Warface 2, nhưng khi khởi chạy thì máy load rồi báo : Steam must be running to play this game.
      em rất gà trong khoản này, mong các anh em chỉ giúp cách khắc phục! em chân thành cảm ơn

HaDoanTV
        Quản lý

diệt virus và window defender cần tắt trc khi giải nén cài game nhé e, báo vậy là mất crack rồi, máy gây lỗi game rồi. Cần cài lại và nhớ đọc kĩ hướng dẫn ghi trên web

huyvietnguyen
        Thành viên

Dạ em tắt rồi ạ! Bác cho e hỏi là lúc em down game về dung lượng là hơn 11G rồi chứ ko phải hơn 3G, có khác nhau và ảnh hưởng gì ko ạ

HaDoanTV
        Quản lý

ko khác nhau nhưng nhieeufbng nói tât rồi lúc kiểm tra toàn chưa tât thôi bạn à. Bakn nên vào discord hadoantv để mn chie thêm bạn nhé

huyvietnguyen
        Thành viên

dạ em vào được rồi ạ! cảm ơn Bác nhiều nhé! hoá ra chưa copy đè Crack vào ổ cài ạ! MOd nhiệt tinhhf quá thank Bác ạ!

besieuto
      Thành viên

tại sao em tải game về rồi ổ cứng dư dữ liệu để cài game. Mà khi vào game, nó lại báo lỗi em là (ko đủ dữ liệu để tiếp tục muốn tiếp tục bạn cần phải có ít nhất 21MB dữ liệu trống trong dữ liệu). là sao anh

HaDoanTV
        Quản lý

Làm trống ổ C ra nữa đí nhé e và nên chạy game bằng quyền quản trị cao nhất

besieuto
      Thành viên

em có 2 ổ ổ C còn dư gần 50GB ổ D còn dư 100GB mà vẫn ko đc

HaDoanTV
        Quản lý

đăng ảnh lỗi kèm ảnh file game tải về vào Discord HaDoanTV trong mục hỏi đáp để các ad xem

Kiên
      Thành viên

Em hỏi tí hầu như mấy game em tải mỗi khi vào filecrypt, em ấn download thì nó cứ hiện ra cái web như này thì phải làm sao ạ : VD https://thebestusenet14daysforfree.best/lp/E3nUa1Ed

HaDoanTV
        Quản lý

xem kĩ video này để hiểu là e tải đc, đó chỉ là quảng cáo thôi e: https://youtu.be/0Dm_s2yDj0s

Kiên
        Thành viên

sir yes sir, đã hiểu và đã tải đc ạ

theanh
      Thành viên

sao em tải game marvel avengers về đc r mà sao load game hoài mà ko vao game v anh

HaDoanTV
        Quản lý

cập nhật drive card màn hình và add game vào card rời nếu có e nhé, chú ý tắt window defender đi

banhtrangpate
      Thành viên

Anh ơi, em tải Kaspersky rồi mà 2 key kích hoạt em đều dùng vẫn ko active hay gì được, thêm cả Disable NAG cũng ko được á anh. Nó vẫn là phiên bản sử dụng miễn phí 365 days á anh.

HaDoanTV
        Quản lý

dùng bản miễn phí là ổn rồi e

Ho Anh Minh
      Thành viên

mình cài game AOE4 theo hướng dẫn đã để folder cài đặt vào ổ đĩa nhưng khi chạy file AOE.bat vẫn bị báo lỗi như này https://www.dropbox.com/s/siujr8vfd795pe1/AOE%20setup%20bug.png?dl=0

HaDoanTV
        Quản lý

bạn quay cả quá trình cài tới lúc gặp lỗi mình mới biết đc nhé

Ho Anh Minh
        Thành viên
        HaDoanTV
        Quản lý

bạn bật chế độ window develope của máy bạn lên và cập nhật window ver cao nhất rồi tắt window defender và giải nén cài lại game đó bạn

HaDoanTV
        Quản lý

bạn bật chế độ window develope của máy bạn lên và cập nhật window ver cao nhất rồi tắt window defender và giải nén cài lại game đó bạn

Ho Anh Minh
        Thành viên

Mình đã chuyển sang developer mode, tắt window defender, giải nén lại. sau đó chạy file .bat thì không còn hiện màu đỏ nữa nhưng khi bấm enter thì cửa sổ set up vẫn bị tắt. Đây là video ạ https://www.dropbox.com/s/xjuxwyvoj14pqns/Video%2004-11-2021%2C%2020%2031%2015.mov?dl=0

HaDoanTV
        Quản lý

tắt là đúng rồi và giờ bạn tìm biểu tượng game trong phần menu tìm kiếm của win

Ho Anh Minh
        Thành viên

sau khi cài đặt xong thì có thể bật lại tường lửa không ạ?

HaDoanTV
        Quản lý

có thể nhé

Ho Anh Minh
      Thành viên

mình đã play được rồi. cám ơn admin nhiều ạ 🙂

Ho Anh Minh
      Thành viên

mình đang chơi AOE bình thường nhưng hôm nay mở game chơi thì bị bug microsoft run time error 0x8007042. Link video https://www.dropbox.com/s/qe5w7bqm3ae2osx/IMG_9043.MOV?dl=0

Nhờ admin hỗ trợ ạ. Cám ơn nhiều ạ.

HaDoanTV
        Quản lý

thử lại vào lúc khác, có thể nó đang bị lag. Có gì báo lại mình sau 24h thử mà vẫn vậy

Nguyễn Anh Tú
      Thành viên

AD cho e hỏi bth tải link gg drv rất nhanh nhưng sao con game này tải link gg lại bị chậm vậy ạ. bth là 8mb/ 1s mà hnay tải được có 2mb / 1s :((( tải những cái khsac thì vẫn ok ạ
      ảnh minh họa

HaDoanTV
        Quản lý

cứ để nó tải hoặc thử tải lại vào tầm khác vì sever đang đông lượt tải nên có thể lag còn link tải tốc độ vẫn bình thường

anhtrong
      Thành viên

sao e tải tombRaider 2013 về bị báo lỗi ạ
      Lỗi là như này: The code execution cannot proceed because steam_api.dll was not found. Reinstalling the program may fix this problem

HaDoanTV
        Quản lý

tắt window defender và diệt virus đi trc khi giải nén và cài game

Huyng
      Thành viên

AD ơi sao Grim Dawn V1.1.9.0 không điều chỉnh phần Option được ạ. Game vẫn chạy bình thường mà cài đặt Option xong nó lại chỉnh về mặc định. Cảm ơn ad

HaDoanTV
        Quản lý

bạn xem chạy game dưới quyền quản trị cao nhất chưa nhé, nháy chuột phải vào biểu tượng game chọn run as admin để chạy

Huyng
        Thành viên

Rồi ạ nhưng vẫn không đc. Vào option cài đặt xong Ok rồi vào lại nó vẫn như mặc định.

HaDoanTV
        Quản lý

tắt window defender và diệt virus đi nhé, ko nó cũng chặn save game. Nếu vẫn bị bạn reset win về trạng thái ban đầu hoặc cài mới lại win và cài lại game

Datr
      Thành viên

Em bị lỗi khi tải con game Farm together ạ, sau khi tải và giải nén xong chạy file .exe thì ko chạy đc ( màn hình sáng 1-2s rồi tự đóng) Mong các ad giúp đỡ ạ

HaDoanTV
        Quản lý

vậy bạn đăng cấu hình mình xem máy bạn có đủ ko đã

Datr
        Thành viên

Cấu hình máy e đủ ạ, có thể chơi GTA V ở setting trung bình. Trc e có tải về chơi thử con farm together 1 lần rồi nhưng giờ tải lại bị lỗi như trên ạ

HaDoanTV
        Quản lý

tắt window defender đi và giải nén cài lại xem nhé, mình check game vẫn chạy bình thường

jonnyCage
      Thành viên

xin chào ad. link discord bị hư rồi, ko invite vô nhóm đc

Thanh Hải
      Thành viên

Ad ơi mỗi lần em giải nén game GMOD từ thư mục nén thì em chỉ chơi được 1 lần, sau đó vô chơi lại thì bị lỗi No SteamUser. Không biết ad tìm được giái pháp nào không?

HaDoanTV
        Quản lý

tắt window defender và diệt virus đi ko nó xóa file active game này, còn bạn muốn ổn định hơn thì tải bản cũ chơi qua Lan

Thanh Hải
        Thành viên

Dạ em có tắt Windows Defender mà vẫn mở Kapersky khi giải nén. Nhưng mà game vẫn bị vậy.

HaDoanTV
        Quản lý

e tải bản cũ chơi qua Lan nhé

Thanh Hải
        Thành viên

Dạ là bản V12 phải không ad

HaDoanTV
        Quản lý

đúng rồi e

Boo
      Thành viên

Chào ad, cho em là cái game a way out ấy ạ, em vào game được 1 lúc thì nó cứ tự out ra ạ. Mong ad giải đáp, em cảm ơn.

HaDoanTV
        Quản lý

vậy bạn cần xem cấu hình máy đủ chơi ko đã nhé

bulonbachi31
      Thành viên

link dragon ball z lúc e nén file bị lỗi a

HaDoanTV
        Quản lý

chào bạn, bạn lên hadoantv.com gõ winrar rồi tải nó về cài, sau đó dùng nó giải nén game, nếu vẫn bị bạn tải lại file game bằng idm. Game đã được nhiều ng tải và cài rồi nên file game ko lỗi đc

darknesswing17
      Thành viên

Mình down dragon ball xenoverse 2 bằng link vip thì lúc bấm tải xuống nó báo access denied là sao ạ

tkgameabc
      Thành viên

video câm tay chi việc cài game bị lỗi mất phần 3.mong ad up lại video phần 3 để minh không bỏ lỡ bước nào

hl9471890
      Thành viên

anh ơi em tải green hell chơi nhưng bị lỗi failed to load dll from the list thì phải làm sao anh

• Phản hồi này đã được điều chỉnh 1 year, 3 months trước bởi hl9471890.
        HaDoanTV
        Quản lý

Cần bật steam lên để chơi cùng nhé

hl9471890
        Thành viên

em add steam rồi mà không đc

HaDoanTV
        Quản lý

Ko add mà chỉ bật steam đăng nhập tk và mở game lên thôi. Ngoài ra cần tắt diệt virus và window defender đi rồi giải nén cài lại

nguyentruccc81
      Thành viên

sao em vào game palword được một tí cái nó hiện lên pal crash reporter rồi đứng luôn không chơi được

Đang xem 35 luồng phản hồi
  • Bạn cần đăng nhập để phản hồi chủ đề này.