Dán nhãn: 

Đang xem 2 luồng phản hồi
  • Người viết
      Duongt
      Thành viên

Chào anh em,
      Hiện tại mình đang gặp chút trục trặc về vấn đề coop của game subnautica. Mình có 4 máy (1 pc, 3 laptop) nhưng không hiểu sao 3 máy laptop tạo host thì bình thường, riêng pc (cấu hình mạnh nhất) tạo host thì các máy laptop còn lại đều không thể kết nối. subnautica
      Vấn đề thứ 2 là save game, coop lúc mình muốn save lại k có phần lựa chọn save game hoặc lệnh save game, lần đầu mình chơi tầm 5-6h, out ra tới lần sau vào lại đoạn save chỉ ở khoảng 3-4h chơi, mong anh em hỗ trợ giúp mình.

HaDoanTV
      Quản lý

Chào bạn, bạn có chắc đã cài Radmin VPn bản mói nhất cho PC và cấu hình Radmin đúng để tạo mạng Lan cho các máy khác tham gia. Ngoài ra vấn đề save game bạn đã kiểm tra diệt virus và window defender đã tắt trc khi Play chứ

Duongt
        Thành viên

Chắc chắn rồi ad ạ, mình đã cẩn thận tắt cả real time protection, radmin phiên bản giống nhau đều tải từ trang chủ của radmin vpn, nói chung là laptop và pc giống nhau hết từ phiên bản game tới radmin và đều tắt hết window defender (mình xem video hướng dẫn rất kỹ), nhưng vẫn gặp phải 2 vấn đề trên.
        Hôm nay mình cũng đã thử nhưng vẫn tình trạng bị y hệt, không thể save game đúng thời điểm out game và máy pc tạo host thì laptop không thể kết nối. Mình cũng đã thử trên laptop bằng 2 cách là cắm trực tiếp dây mạng và chơi qua wifi nhưng kết quả vẫn là 2 lỗi ở trên.

HaDoanTV
      Quản lý

Cài lại win trên PC bạn xem nhé, dùng bản win chuẩn cho chơi game tại đây: Win chuẩn chơi game

Đang xem 2 luồng phản hồi
  • Bạn cần đăng nhập để phản hồi chủ đề này.